HIKVISION กล้องวงจรปิด รุ่น DS-2CD2726G2-IZS AcuSense 2 MP IR Varifocal Dome Network Camera
- ภาพคุณภาพสูงด้วยความละเอียด 2 ล้านพิกเซล
- เลนส์ปรับโฟกัสอัตโนมัติเพื่อการติดตั้งและการตรวจสอบที่ง่ายดาย
- ประสิทธิภาพการทำงานในที่แสงน้อยยอดเยี่ยม ด้วยเทคโนโลยี DarkFighter
- เทคโนโลยีการบีบอัดข้อมูล H.265+ ที่มีประสิทธิภาพสูง
- ภาพคมชัดแม้ในสภาพแสงจ้าด้วยเทคโนโลยี True WDR 120 dB
- เน้นการจำแนกประเภทมนุษย์และยานพาหนะโดยใช้การเรียนรู้เชิงลึก
- อินเทอร์เฟซเสียงและสัญญาณเตือนพร้อมใช้งาน
- กันน้ำและฝุ่น (IP66) และทนทานต่อการทำลาย (IK10)
| กล้อง | |
| เซ็นเซอร์ภาพ | เซ็นเซอร์ CMOS แบบ Progressive Scan ขนาด 1/2.8 นิ้ว |
| ความละเอียดสูงสุด | 1920 × 1080 |
| ความสว่างขั้นต่ำ | สี: 0.002 ลักซ์ @ (F1.4, AGC เปิด), ขาวดำ: 0 ลักซ์ พร้อม IR |
| เวลาชัตเตอร์ | 1/3 วินาที ถึง 1/100,000 วินาที |
| กลางวันและกลางคืน | ฟิลเตอร์ตัดรังสีอินฟราเรด |
| การปรับมุม | การหมุนแนวนอน: 0° ถึง 355°, การหมุนแนวตั้ง: 0° ถึง 75°, การหมุนรอบแกน: 0° ถึง 355° |
| เลนส์ | |
| ประเภทเลนส์ | เลนส์ปรับโฟกัสได้, เลนส์แบบมอเตอร์, 2.8 ถึง 12 มม. |
| ระยะโฟกัสและมุมมองภาพ | 2.8 ถึง 12 มม.: H 113° ถึง 31°, V 58° ถึง 18°, D 138° ถึง 36° |
| เมาท์เลนส์ | Ø14 |
| ไอริส ไทป์ | ที่ตายตัว |
| รูรับแสง | เอฟ1.4 |
| ความชัดลึก | 0.5 ม. ถึง ∞ |
| ยา | |
| ยา | มุมกว้าง: เส้นผ่านศูนย์กลาง 44.1 ม. / ความกว้าง 17.5 ม. / รัศมี 8.8 ม. / ความกว้างภายใน 4.4 ม. มุมแคบ: เส้นผ่านศูนย์กลาง 137.9 ม. / ความกว้าง 54.7 ม. / รัศมี 27.6 ม. / ความกว้างภายใน 13.8 ม. |
| ผู้ส่องสว่าง | |
| อาหารเสริมชนิดเบา | และ |
| อาหารเสริมช่วงแสง | สูงสุด 40 เมตร |
| สมาร์ท ซัพพอร์ตไลท์ | ใช่ |
| ความยาวคลื่นอินฟราเรด | 850 นาโนเมตร |
| วิดีโอ | |
| กระแสหลัก | 50 Hz: 25 เฟรมต่อวินาที (1920×1080, 1280×720) 60 Hz: 30 เฟรมต่อวินาที (1920×1080, 1280×720) |
| สตรีมย่อย | 50 Hz: 25 เฟรมต่อวินาที (640×480, 640×360) 60 Hz: 30 เฟรมต่อวินาที (640×480, 640×360) |
| กระแสที่สาม | 50 Hz: 10 fps (1920×1080, 1280×720, 640×480, 640×360) 60 Hz: 10 fps (1920×1080, 1280×720, 640×480, 640×360) *รองรับสตรีมที่สามภายใต้การตั้งค่าบางอย่าง |
| การบีบอัดวิดีโอ | สตรีมหลัก: H.265/H.264/H.264+/H.265+ สตรีมย่อย: H.265/H.264/MJPEG สตรีมที่สาม: H.265/H.264 |
| อัตราบิตวิดีโอ | 32 Kbps ถึง 8 Mbps |
| ประเภท H.264 | โปรไฟล์พื้นฐาน, โปรไฟล์หลัก, โปรไฟล์สูง |
| ประเภท H.265 | โปรไฟล์หลัก |
| การควบคุมอัตราบิต | ซีบีอาร์, วีบีอาร์ |
| การเข้ารหัสวิดีโอแบบปรับขนาดได้ (SVC) | การเข้ารหัส H.264 และ H.265 |
| ขอบเขตที่สนใจ (ROI) | 1 พื้นที่คงที่สำหรับลำน้ำสายหลักและลำน้ำสายย่อย |
| เสียง | |
| ประเภทเสียง | เสียงโมโน |
| การบีบอัดเสียง | G.711/G.722.1/G.726/MP2L2/PCM/MP3/AAC-LC |
| อัตราบิตเสียง | 64 Kbps (G.711ulaw/G.711alaw) / 16 Kbps (G.722.1) / 16 Kbps (G.726) / 32-192 Kbps (MP2L2) / 8-320 Kbps (MP3) / 16-64 Kbps (AAC-LC) |
| อัตราการสุ่มตัวอย่างเสียง | 8 kHz/16 kHz/32 kHz/44.1 kHz/48 kHz |
| การกรองเสียงรบกวนจากสภาพแวดล้อม | ใช่ |
| เครือข่าย | |
| โปรโตคอล | TCP/IP, ICMP, HTTP, HTTPS, FTP, DHCP, DNS, DDNS, RTP, RTSP, NTP, UPnP, SMTP, IGMP, 802.1X, QoS, IPv4, IPv6, UDP, Bonjour, SSL/TLS, PPPoE, SNMP, WebSocket, WebSockets |
| การรับชมสดพร้อมกัน | สูงสุด 6 ช่องสัญญาณ |
| API | Open Network Video Interface (Profile S, Profile G, Profile T), ISAPI, SDK |
| การสตรีมที่ราบรื่น | ใช่ |
| ผู้ใช้/โฮสต์ | รองรับผู้ใช้งานได้สูงสุด 32 คน แบ่งเป็น 3 ระดับ ได้แก่ ผู้ดูแลระบบ ผู้ปฏิบัติงาน และผู้ใช้งานทั่วไป |
| ความปลอดภัย | การป้องกันด้วยรหัสผ่าน, รหัสผ่านที่ซับซ้อน, การเข้ารหัส HTTPS, การตรวจสอบสิทธิ์ 802.1X (EAP-TLS, EAP-LEAP, EAP-MD5), ลายน้ำ, ตัวกรองที่อยู่ IP, การตรวจสอบสิทธิ์แบบพื้นฐานและแบบไดเจสต์สำหรับ HTTP/HTTPS, WSSE และการตรวจสอบสิทธิ์แบบไดเจสต์สำหรับ Open Network Video Interface, RTP/RTSP ผ่าน HTTPS, การควบคุมการตั้งค่าหมดเวลา, บันทึกการตรวจสอบความปลอดภัย, TLS 1.3, การตรวจสอบสิทธิ์โฮสต์ (ที่อยู่ MAC) |
| ที่เก็บข้อมูลเครือข่าย | NAS (NFS, SMB/CIFS), ระบบเติมหน่วยความจำอัตโนมัติ (ANR) เมื่อใช้งานร่วมกับการ์ดหน่วยความจำ Hikvision ระดับไฮเอนด์ จะรองรับการเข้ารหัสและการตรวจสอบสถานะการ์ดหน่วยความจำ |
| ลูกค้า | iVMS-4200, Hik-Connect, Hik-Central |
| เว็บเบราว์เซอร์ | การดูภาพสดต้องใช้ปลั๊กอิน: IE 10+, IE 11 การดูภาพสดไม่ต้องใช้ปลั๊กอิน: Chrome 57.0+, Firefox 52.0+ บริการในเครื่อง: Chrome 57.0+, Firefox 52.0+ |
| ภาพ | |
| สวิตช์พารามิเตอร์รูปภาพ | ใช่ |
| การตั้งค่ารูปภาพ | โหมดการหมุนภาพ, ความอิ่มตัวของสี, ความสว่าง, ความคมชัด, อัตราขยาย, สมดุลแสงขาว สามารถปรับได้โดยซอฟต์แวร์ไคลเอ็นต์หรือเว็บเบราว์เซอร์ |
| สวิตช์กลางวัน/กลางคืน | กลางวัน กลางคืน อัตโนมัติ กำหนดเวลา |
| ช่วงไดนามิกกว้าง (WDR) | 120 เดซิเบล |
| อัตราส่วนสัญญาณต่อเสียงรบกวน (SNR) | ≥ 52 เดซิเบล |
| การปรับปรุงภาพ | บีแอลซี, เอชแอลซี, 3ดีดีเอ็นอาร์ |
| หน้ากากป้องกันความเป็นส่วนตัว | ใช่ |
| อินเทอร์เฟซ | |
| อินเทอร์เฟซอีเธอร์เน็ต | พอร์ตอีเธอร์เน็ต RJ45 10 Mbps/100 Mbps แบบปรับได้อัตโนมัติ 1 พอร์ต |
| พื้นที่จัดเก็บภายในรถ | ช่องเสียบการ์ดหน่วยความจำในตัว รองรับการ์ด microSD/microSDHC/microSDXC สูงสุด 256 GB |
| เสียง | 1 อินพุต (line in), ขั้วต่อ 3.5 มม., แอมพลิจูดอินพุตสูงสุด: 3.3 Vpp, อิมพีแดนซ์อินพุต: 4.7 KΩ, ประเภทอินเทอร์เฟซ: ไม่สมดุล; 1 เอาต์พุต (line out), ขั้วต่อ 3.5 มม., แอมพลิจูดเอาต์พุตสูงสุด: 3.3 Vpp, อิมพีแดนซ์เอาต์พุต: 100 Ω, ประเภทอินเทอร์เฟซ: ไม่สมดุล, เสียงโมโน |
| เตือน | 1 อินพุต, 1 เอาต์พุต (สูงสุด 24 VDC/24 VAC, 1 A) |
| ปุ่มรีเซ็ต | ใช่ |
| เหตุการณ์ | |
| กิจกรรมพื้นฐาน | การตรวจจับการเคลื่อนไหว (รองรับการตั้งค่าสัญญาณเตือนตามประเภทเป้าหมายที่ระบุ: มนุษย์และยานพาหนะ), สัญญาณเตือนการดัดแปลงวิดีโอ, การแจ้งเตือนความผิดปกติ |
| สมาร์ทอีเวนต์ | การตรวจจับการข้ามเส้น การตรวจจับการบุกรุก การตรวจจับการเข้าสู่พื้นที่ การตรวจจับการออกจากพื้นที่ (รองรับการแจ้งเตือนที่ทำงานเมื่อกำหนดเป้าหมายเฉพาะ: มนุษย์และยานพาหนะ) การตรวจจับการเปลี่ยนแปลงฉาก |
| การเชื่อมโยง | อัปโหลดไปยัง FTP/NAS/การ์ดหน่วยความจำ แจ้งศูนย์ควบคุมการเฝ้าระวัง ส่งอีเมล สั่งการให้ส่งสัญญาณเตือนภัย สั่งการให้บันทึกภาพ สั่งการให้ส่งเสียงเตือน |
| ฟังก์ชันการเรียนรู้เชิงลึก | |
| การจับภาพใบหน้า | ใช่ |
| ทั่วไป | |
| พลัง | 12 VDC ± 25%, 0.88 A, สูงสุด 10.5 W, ขั้วต่อแบบสองแกน, ป้องกันการกลับขั้ว PoE: 802.3af, Class 3, 36 V ถึง 57 V, 0.35 A ถึง 0.22 A, สูงสุด 12.5 W |
| วัสดุ | โลหะ |
| มิติ | Ø153.5 มม. × 133.1 มม. (Ø6.0″ × 5.2″) |
| ขนาดบรรจุภัณฑ์ | 244 มม. × 174 มม. × 173 มม. (9.6″ × 6.9″ × 6.8″) |
| น้ำหนัก | ประมาณ 830 กรัม (1.9 ปอนด์) |
| เมื่อรวมน้ำหนักบรรจุภัณฑ์แล้ว | ประมาณ 1710 กรัม (3.8 ปอนด์) |
| เงื่อนไขการจัดเก็บ | อุณหภูมิ -30 ถึง 60 องศาเซลเซียส (-22 ถึง 140 องศาฟาเรนไฮต์) ความชื้น 95% หรือต่ำกว่า (ไม่เกิดการควบแน่น) |
| เงื่อนไขการเริ่มต้นและการดำเนินงาน | อุณหภูมิ -30 ถึง 60 องศาเซลเซียส (-22 ถึง 140 องศาฟาเรนไฮต์) ความชื้น 95% หรือต่ำกว่า (ไม่เกิดการควบแน่น) |
| ภาษา | 33 ภาษา: อังกฤษ, รัสเซีย, เอสโตเนีย, บัลแกเรีย, ฮังการี, กรีก, เยอรมัน, อิตาลี, เช็ก, สโลวัก, ฝรั่งเศส, โปแลนด์, ดัตช์, โปรตุเกส, สเปน, โรมาเนีย, เดนมาร์ก, สวีเดน, นอร์เวย์, ฟินแลนด์, โครเอเชีย, สโลวีเนีย, เซอร์เบีย, ตุรกี, เกาหลี, จีนดั้งเดิม, ไทย, เวียดนาม, ญี่ปุ่น, ลัตเวีย, ลิทัวเนีย, โปรตุเกส (บราซิล), ยูเครน |
| หน้าที่ทั่วไป | การตรวจสอบการทำงานของแฟลช, การป้องกันการกระพริบ, การสะท้อนภาพ, บันทึกการทำงานของแฟลช, การรีเซ็ตรหัสผ่านผ่านอีเมล, ตัวนับพิกเซล |
| การอนุมัติ | |
| อีเอ็มซี | FCC: 47 CFR ส่วนที่ 15, ส่วนย่อย B CE-EMC: EN 55032: 2015, EN 61000-3-2:2019, EN 61000-3-3: 2013+A1:2019, EN 50130-4: 2013: 2011 : KN: 2014: KN32: 2015, KN35: 2015 |
| ความปลอดภัย | UL: UL 62368-1 CB: IEC 62368-1: 2014+A11 CE-LVD: EN 62368-1: 2014/A11: 2017 LOA: IEC/EN 60950-1 |
| สิ่งแวดล้อม | CE-RoHS: 2011/65/EU WEEE: 2012/19/EU REACH: ระเบียบ (EC) เลขที่ 1907/2006 |
| การป้องกัน | IP66: IEC 60529-2013, IK10: IEC 62262:2002 |



